TAARIFA KWA UMMA

UTEUZI WA WABUNGE WANAWAKE WA VITI MAALUM
CHAMA CHA DEMOKRASIA NA MAENDELEO

Tarehe 27 Novemba, 2020

Kuanzia tarehe 26/09/2020 Tume ya Taifa ya Uchaguzi imekuwa
ikipokea barua kutoka kwa Vyama mbalimbali, barua zenye
mapendekezo ya wanawake Wabunge na Madiwani wa Viti Maalum.
Tarehe 26/09/2020 Tume ilipokea barua kutoka Chama cha Mapinduzi,
na tarehe 19/11/2020 Chama cha Demokrasia na Maendeleo
(CHADEMA).

Mapendekezo ya Wabunge Wanawake wa Viti Maalum kwa
CHADEMA yaliwasilishwa Tume kwa barua. = Mnamo tarehe
20/11/2020 Tume katika kikao chake iliteua Wabunge na Madiwani
Wanawake wa Viti Maalum kwa kuzingatia matakwa ya Katiba na

Sheria.

Kuna taarifa zinasambaa kwenye mitandao kuwa Tume imeteuwa
Wabunge wa CHADEMA ambao majina yao hayakuwasilishwa kwa

kuzingatia taratibu.




Ifahamike kwamba, Katibu Mkuu wa CHADEMA alimuandikia

Mkurugenzi ~wa  Uchaguzi barua yenye  kumb.  Na.
C/HQ/ADM/20/TU/05/141 ya tarehe 19/11/2020 ambayo iliwasilisha
orodha ya majina ya wanachama wanaopendekezwa kuteuliwa kuwa
Wabunge wa Viti Maalum. Tume ilitumia orodha iliyowasilishwa na
CHADEMA kuteua Wabunge wa Viti hivyo. Hivyo, Wabunge
Wanawake wa Viti Maalum wa CHADEMA waliteuliwa kwa kuzingatia

taratibu zote za kikatiba na kisheria.
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