



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI



TAASISI ZA KIMATAIFA ZILIZOPATA KIBALI CHA KUTAZAMA
UCHAGUZI MKUU WA MWAKA 2020

Tume ya Taifa ya Uchaguzi imepewa jukumu la kusimamia na kuratibu uendeshaji wa uchaguzi wa Rais na Wabunge kwa Jamhuri ya Muungano na Madiwanikwa Tanzania Bara. Jukumu hilo limeainishwa chini ya Ibara ya 74(6) (b) na (d) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977.

Katika kufanikisha jukumu hilo na kwa kuzingatia misingi ya kimataifa ya kuendesha uchaguzi, Tume kwa mamlaka iliyonayo chini ya kanuni ya 18 (1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge za mwaka 2020, na kanuni ya 16 (1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa (Uchaguzi wa Madiwani) za mwaka 2020 imetoa kibali cha kutazama Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2020 kwa Taasisi za kimataifa zifuatazo;-

Na.	TAASISI
1.	Ubalozi wa Ufaransa
2.	Ubalozi wa Netherlands
3.	Umoja wa Ulaya
4.	Ubalozi wa Denmark
5.	Ubalozi wa Sweeden
6.	Ubalozi wa Uingereza
7.	Ubalozi wa Poland
8.	Ubalozi wa Marekani
9.	Ubalozi wa Finland
10.	Ubalozi wa Ubeligiji
11.	Ubalozi wa Ujerumani
12.	Ubalozi wa Switzerland
13.	Ubalozi wa Norway
14.	Ubalozi wa Japan
15.	Ubalozi wa Italia
16.	Ubalozi wa Ireland
17.	Electoral Institute for Sustainable Democracy in Africa (EISA)