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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 

 

MWALIKO WA WATAZAMAJI WA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE JIMBO 

LA SONGEA MJINI, SINGIDA KASKAZINI, LONGIDO NA UDIWANI KATIKA 

KATA 5 KWENYE HALMASHAURI TANO (5) ZA TANZANIA BARA 

Kwa mujibu wa kifungu cha 46 (2) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343 na 

kifungu cha 48 (2) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume ya 

Taifa ya Uchaguzi inatarajia kuendesha Uchaguzi Mdogo wa Ubunge katika Jimbo la 

Songea Mjini, Singida kaskazini, Longido na Udiwani katika Kata tano (5) kwenye 

Halmashauri Sita (6) za Tanzania Bara, kujaza nafasi wazi.  

Kwa ajili ya kuweka uwazi katika Uchaguzi huo, Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwa 

kuzingatia Kanuni ya 18 (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge 2015, 

inapenda kualika Asasi za Kiraia na Taasisi mbalimbali za ndani zinazotaka kuwa 

Watazamaji wa Uchaguzi katika Uchaguzi Mdogo unaotarajiwa kufanyika tarehe 

13/01/2018.   

Majimbo yatakayofanya Uchaguzi Mdogo ni:- 

Na. Mkoa Jimbo Halmashauri 

1 Ruvuma Songea Mjini Manispaa ya Songea 

2 Singida Singida Kaskazini Singida DC 

3 Arusha Longido Longido DC  
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Kata katika Halmashauri tano (5) za Tanzania Bara. 

Na Mkoa Halmashauri Kata 

1 Kagera Halmashauri ya Wilaya ya Ngara. Keza 

2 Arusha Halmashauri ya Jiji la Arusha Kimandolu 

3 Pwani Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe Kurui 

4 Tabora Halmashauri ya Wilaya ya Uyui Bukumbi 

5 Tanga Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe Kwagunda 

 

 

Asasi/Taasisi zinapaswa kuzingatia masharti yafuatayo wakati wa kuwasilisha 

maombi yao:- 

(i) Anuani Kamili ya Taasisi husika, 

(ii)  Anuani ya Makazi ya Ofisi ya Taasisi husika ilipo, 

(iii)  Mahali /Sehemu ambapo Taasisi husika inafanya kazi. 

(iv) Shughuli ambazo zinafanywa na Taasisi husika kwa mujibu wa Hati  ya 

Usajili 

(v)  Kutaja sehemu ambazo Asasi/Taasisi inataka kufanya zoezi hilo la 

Utazamaji. 

(vi)  Kutaja idadi ya watu ambao Taasisi / Asasi itawatumia katika zoezi hilo 

pamoja na taarifa zao. 

(vii) Kutaja majina na namba za simu za viongozi wa Taasisi husika kama 

yalivyoandikwa katika Hati za Usajili wa Taasisi. 

(viii) Ikiwa Taasisi inahusisha Watendaji wa Kimataifa, wawili lazima wawe 

watanzania. 

(ix) Kuambatanisha nakala/kivuli cha hati ya Usajili wa Taasisi husika. 

(x) Kuambatanisha nakala / kivuli cha Katiba ya Taasisi / Asasi husika. 
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Vilevile, Taasisi zitakazopewa vibali vya kuwa Watazamaji zitapaswa kuzingatia 

Mwongozo kwa watazamaji wa ndani na wa Kimataifa ulioandaliwa na Tume kwa 

mujibu wa Kanuni ya 24 ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge na Kanuni ya 20 

ya Kanuni za Uchaguzi wa Madiwani za mwaka 2015 

Maombi ya kuwa Watazamaji wa Uchaguzi yatapaswa kuwasilishwa Tume ya Taifa ya 

Uchaguzi Makao Makuu kwa anuani ifuatayo:- 

 Mkurugenzi wa Uchaguzi, 

 Tume ya Taifa ya Uchaguzi, 

 Posta House, Ghorofa ya 7, 

 Mtaa wa Ghana/Ohio, 

 S. L. P. 10923, 

 DAR ES SALAAM. 


