
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI 

  

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

     
 

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI (NEC)  YARIDHIA KUIAZIMA 
MAMLAKA YA VITAMBULISHO VYA TAIFA (NIDA) BAADHI YA 

MITAMBO YA TEHAMA ILI KUHARAKISHA UTOAJI WA  
VITAMBULISHO VYA TAIFA 

 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) imeridhia kuiazima Mamlaka ya 

Vitambulisho vya Taifa (NIDA) sehemu ya mitambo ya TEHAMA kwa ajili 

ya kuchakata taarifa wakati wa utekelezaji wa zoezi la utoaji wa 

Vitambulisho vya Taifa. Mitambo hiyo inayoazimwa na NIDA ni ile 

iliyotumika kuchakata taarifa za Wapiga Kura zikiwemo alama za vidole 

wakati wa Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura. 

Uamuzi huo umefikiwa katika kikao cha Tume hiyo kilichokutana leo  

Jumatatu tarehe 30/05/2016 katika ofisi za NEC jijini DSM ambapo 

wajumbe walikubaliana kwa kauli moja kuhamishwa kwa muda mitambo 

hiyo kutoka ofisi za NEC na kwenda NIDA kwa gharama za Mamlaka hiyo. 

Hatua hiyo inatokana na kuwepo kwa ugumu wa Mitambo hiyo kutumiwa 

na NIDA ikiwa katika ofisi za NEC kutokana na kutokuwepo kwa 

miundombinu ya mawasiliano (Mkongo wa Taifa) ambayo ingeunganisha 

mahali ilipo mitambo ya NEC (Processing Centre) na Mahali NIDA 

wanapofanyia uchakataji wa Vitambulisho (Data Centre). 

Mwenyekiti wa NEC, Jaji Mstaafu Damian Lubuva amewaambia wajumbe 

wa Tume kuwa Mitambo hiyo itaazimwa na NIDA  kwa muda wa siku 90.  



Mapema akiwasilisha taarifa ya timu ya wataalam iliyopitia maombi ya 

NIDA, pamoja na maoni ya Menejimenti ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi, 

Mkurugenzi wa Uchaguzi ndugu, Kailima Ramadhani amesema, Tume ya 

Taifa ya Uchaguzi ilinunua mitambo hiyo ya TEHAMA kwa ajili ya 

kufanikisha zoezi la Uandikishaji  Wapiga Kura na Uchaguzi Mkuu wa 

mwaka 2015. Aidha, mitambo hiyo ina uwezo mkubwa wa kuchakata 

taarifa hususan uchakataji wa alama za vidole (finger prints). 

Kwa mujibu wa Jaji Lubuva taratibu kwa ajili ya makabidhiano hayo 

zitaandaliwa ili kuwezesha baadhi ya mitambo hiyo ya TEHAMA 

kuhamishiwa kwa muda NIDA kwa mujibu wa makubaliano.  

 
 
                                                                                 

Kailima, R. K 

MKURUGENZI WA UCHAGUZI 
 

 

 


