
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
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TAARIFA KWA VYOMBO VYA 

HABARI 

 
 

UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA  
 

MKOANI DAR ES SALAAM 

 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi inawatangazia wananchi wote wa Mkoa wa Dar es salaam kuwa 

itaendesha zoezi la Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura  kwa kutumia teknolojia ya 

“Biometric Voters Registration (BVR) kuanzia tarehe 22/07/2015 hadi 31/07/2015.  

Vituo vya Uandikishaji vitakuwa kwenye Mitaa.   

 Watakaohusika katika zoezi hili ni wananchi wote:-  

 Waliotimiza umri wa Miaka 18 na watakaotimiza Miaka 18 ifikapo mwezi Oktoba 2015. 

 Waliojiandikisha awali kwenye Daftari la Kudumu la Wapiga Kura ili kuhuisha taarifa zao 

na kupata kadi mpya za kupigia kura. 

 Wote ambao wanazo sifa lakini hawajawahi kujiandikisha 

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inawakumbusha wale wote walio na kadi za zamani kwenda nazo 

kituoni. Aidha wale wote waliojiandikisha wakati wa zoezi la Majaribio katika kata za Bunju 

na Mbweni Wilayani Kinondoni watatakiwa kufika vituoni wakiwa na kadi hizo ili 

kurahisisha uhamishaji wa taarifa zao kwenye mfumo mpya wa utambuzi wa Wapiga Kura.  

Tume inapenda kuwakumbusha Wananchi umuhimu wa kujiandikisha kwenye vituo vilivyo 

kwenye maeneo yao ambako ndiko watakakopigia Kura siku ya Uchaguzi Mkuu Oktoba 25, 2015 

Tume inawatahadharisha wananchi kutojaribu kujiandikisha zaidi ya mara moja kwani mashine 

zitawatambua na hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao .Pia inawatahadharisha wale 

wasio Raia wasijaribu kujiandikisha katika Daftrari la Wapiga Kura kwani ni kosa la jinai.  

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inapenda kuwasisitiza wananchi wote wa Dar es Salaam kujitokeza 

kwa wingi ili waweze kujiandikisha katika Daftari la Kudumu la Wapiga Kura kwani ndiyo hatua 

muhimu ya kuwawezesha kupiga Kura na kuchagua viongozi wao. 

 

       Tangazo hili limetolewa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi, S.L.P. 10923, Dar es Salaam 


