
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI 

 
  

 
TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA SIKU YA KUPIGA 

KURA. 
Tume ya Taifa ya Uchaguzi inapenda kuwatangazia wananchi wote kuwa Uchaguzi wa Rais, Wabunge na 

Madiwani utafanyika siku  ya Jumapili tarehe 25/10/2015. Wananchi wote mnakumbushwa; 

• Kufika katika Vituo vya Upigaji Kura katika muda uliotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi ambao ni 

Saa 1:00 Asubuhi hadi Saa 10:00 Jioni. 

• Kutokuvaa sare zinazokutambulisha kuwa wewe ni mfuasi wa Chama Fulani cha Siasa. 

• Kila Mpiga kura atapiga kura katika Kituo alichojiandikishia atatakiwa kuonyesha Kadi yake kama 

uthibitisho kuwa yeye ni Mpiga kura. 

• Msimamizi wa Kituo atahakiki jina la Mpiga Kura huyo kama lipo katika Daftari la Kituo hicho. 

• Ikumbukwe pia kuwa watu wenye Mahitaji Maalumu kama watu Wenye Ulemavu wa aina yoyote ile, 

Wanawake Wajazito na Wazee watapewa kipaumbele. 

• Kwa Vyama vya Siasa Tume inawaasa kuzingatia Sheria na Maadili ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na 

Madiwani ya mwaka 2015 kama yalivyochapishwa kwenye TANGAZO LA SERIKALI NA 294 la tarehe 27 

JULAI 2015, ambapo Vyama vya Siasa vitakatikwa kuzingatia mambo yafuatayo; 

1. Kuheshimu na kutekeleza Sheria za Uchaguzi, Kanuni za Uchaguzi,Maadili ya Uchaguzi na 

Maelekezo ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi pamoja na Sheria zingine za Nchi katika kipindi chote 

cha Uchaguzi 

2.  Viongozi wa Vyama vya Siasa na Wagombea wawaelimishe Wanachama wao kutekeleza Sheria 

za Uchaguzi, Sheria zingine za Nchi, Kanuni na Taratibu zilizopo.  

3. Vyama vyote vya Siasa, Wagombea, Wanachama na Wafuasi wa Vyama vya Siasa wahakikishe 

kwamba wanafanya hatua za makusudi; Kufanya Uchaguzi ulio huru na haki, Kukataa na kulaani 

vitendo vya vurugu na vitisho,Kueneza taarifa sahihi kuhusiana na mchakato wa Uchaguzi. 

 

Maadili ya Uchaguzi ya Mwaka 2015 yaliyosainiwa na Vyama 

vyote vya Siasa tarehe 27 Julai,2015 yatachapwa katika 

Magazeti mbalimbali Nchini kesho tarehe 23/10/2015.  

KURA YAKO MUSTAKABALI WAKO, NENDA UKAPIGE KURA JUMAPILI TAREHE 25 OKTOBA,2015 
KATIKA KITUO ULICHOJIANDIKISHIA UKIWA NA KADI YAKO. 

  

Tangazo Hili Limetolewa na: 
 Tume ya Taifa ya Uchaguzi S. L. P 10932 Dar es Salaam 


