



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI



TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU RATIBA YA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE
KATIKA JIMBO LA BUYUNGU NA MADIWANI KATIKA
KATA 79 ZA TANZANIA BARA

Tume ilipokea barua kutoka kwa Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambaye kwa kuzingatia kifungu cha 37(3) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, aliitaarifu Tume uwepo wa nafasi wazi ya Mbunge wa Jimbo la Buyungu katika Halmashauri ya Kakonko mkoani Kigoma kufuatia kufariki kwa aliyekuwa mbunge wa Jimbo hilo Mheshimiwa Kasuku Samson Bilago.

Vile vile, Tume imepokea taarifa kutoka kwa Waziri mwenye dhamana na Serikali za Mitaa ambaye kwa kutumia mamlaka aliyopewa chini ya Kifungu cha 13(1) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, aliitaarifu Tume uwepo wa nafasi wazi za Madiwani katika Kata 79 za Tanzania Bara.

Kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha 37 (1) (b) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, pamoja na kifungu cha 13(3) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume ya Taifa

ya Uchaguzi inatoa taarifa kwa Umma kuhusu uwepo wa Uchaguzi mdogo wa Mbunge katika Jimbo moja na Madiwani katika Kata Sabini na tisa (79) za Tanzania Bara. Jimbo na Kata hizo ni kama zinavyoonyeshwa katika majedwali yafuatayo:

Jedwali Na. 1: JIMBO LA UCHAGUZI LILILOWAZI

Na.	MKOA	HALMASHAURI	JIMBO
1.	KIGOMA	Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko	Buyungu

Jedwali Na. 2: KATA ZILIZOWAZI

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
1.	ARUSHA	1	Halmashauri ya Wilaya ya Karatu	1	Baray
		2	Halmashauri ya Wilaya ya Longido	2	Kamwanga
				3	Elang'ata Dapash
				4	Ol-Molog
				5	Daraja II
		3	Halmashauri ya Jiji la Arusha	6	Terrat
				7	Kaloleni
				8	Osunyai Jr
				9	Alaitolei
		4	Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro	10	Ngorongoro
				11	Ngoile
				12	Pinyinyi
				13	Soitsambu

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
		5	Halmashauri ya Wilaya ya Monduli	14	Naalarami
				15	Migungani
				16	Meserani
				17	Lolkisale
				18	Monduli Juu
		19	Engutoto		
		6	Halmashauri ya Wilaya ya Meru	20	Songoro
2.	DAR ES SALAAM	7	Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo	21	Kimara
3.	DODOMA	8	Halmashauri ya Mji wa Kondo	22	Kolo
		9	Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapa	23	Wangi
		10	Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino	24	Mlowa Bwawani
4.	IRINGA	11	Halmashauri ya Manispaa ya Iringa	25	Mwangata
				26	Kwakilosa
				27	Ruaha
				28	Mkwawa
				29	Gangilonga
5.	KAGERA	12	Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa	30	Kibare
				31	Bugomora
		13	Halmashauri ya Wilaya ya Misenyi	32	Minziro
		14	Halmashauri ya Wilaya ya Muleba	33	Nyakabango
6.	KATAVI	15	Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo	34	Katumba
7.	KIGOMA	16	Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu	35	Makere
8.	KILIMANJARO	17	Halmashauri ya Wilaya ya Same	36	Makanya

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
		18	Halmashauri ya Manispaa ya Moshi	37	Mawenzi
9.	LINDI	19	Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa	38	Nachingwea
				39	Namichiga
10.	MANYARA	20	Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu	40	Hayderer
				41	Tumati
		21	Halmashauri ya Wilaya ya Hanang	42	Gehanduu
				43	Masakta
22	Halmashauri ya Wilaya ya Babati	44	Bagara		
11.	MARA	23	Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti	45	Ikoma
				46	Manchira
		24	Halmashauri ya Mji wa Tarime	47	Turwa
12.	MBEYA	25	Halmashauri ya Wilaya ya Kyela	48	Mwanganyanga
13.	MTWARA	26	Halmashauri ya Wilaya ya Mtwara	49	Nalingu
				50	Nanguruwe
				51	Muungano
				52	Tangazo
		27	Halmashauri ya Mji wa Newala	53	Makonga
14.	MOROGORO	28	Halmashauri ya Wilaya ya Kilombero	54	Mlimba
				55	Namwawala
		29	Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa	56	Zombo
				57	Magomeni
15.	MWANZA	30	Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba	58	Lyoma
16.	NJOMBE	31	Halmashauri ya Wilaya ya Makete	59	Isapulano
		32	Halmashauri ya Wilaya ya Wanging'ombe	60	Itulahumba

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA		
17.	RUKWA	33	Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo	61	Legezamwendo		
18.	RUVUMA	34	Halmashauri ya Wilaya ya Songea	62	Peramiho		
19.	SHINYANGA	35	Halmashauri ya Wilaya ya Msalala	63	Bugarama		
20.	SIMIYU	36	Halmashauri ya Wilaya ya Meatu	64	Tindabuligi		
				65	Kisesa		
21.	SINGIDA	37	Halmashauri ya Manispaa ya Singida	66	Unyambwa		
22.	SONGWE	38	Halmashauri ya Wilaya ya Songwe	67	Mpona		
				39	Halmashauri ya Mji wa Tunduma	68	Mpemba
						69	Kaloleni
						70	Mwakakati
						71	Sogea
						72	Majengo
23.	TABORA	40	Halmashauri ya Manispaa ya Tabora	73	Kabila		
				41	Halmashauri ya Wilaya ya Nzega	74	Isanzu
						75	Mwamala
						76	Itobo
						77	Kiyungi
24.	TANGA	43	Halmashauri ya Jiji la Tanga	78	Makokora		
				79	Mabokweni		

Kwa kuzingatia masharti ya vifungu vya 37(1)(b), (5) na 46 (2) vya Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, pamoja na vifungu vya 41(3) na 48(2) vya Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume inatoa taarifa kwa Umma kuhusu Ratiba ya uchaguzi mdogo katika Jimbo moja na Kata Sabini na tisa, kama ifuatavyo:

NA.	TAREHE	TUKIO
1.	08 - 14 Julai, 2018	Kutoa Fomu za Uteuzi
2.	14 Julai, 2018	Uteuzi wa Wagombea
3.	15 Julai, 2018 hadi 11 Agosti, 2018	Kampeni za Uchaguzi
4.	12 Agosti, 2018	Siku ya Uchaguzi

Tunapenda kuvikumbusha Vyama vya Siasa na wadau wote wa uchaguzi kuzingatia Sheria, Kanuni, Maadili ya Uchaguzi, Taratibu, Miongozo na maelekezo yote wakati wa kipindi cha Uchaguzi mdogo.

Imetolewa leo tarehe 02 Julai, 2018.

Jaji (R) Semistocles S. Kaijage

MWENYEKITI

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI